Cá độ bóng đá online tại Việt Nam có phạm luật và bị bắt không?

Những thông tin chính thống thì ít những tin dắt mũi dư luận thì nhiều, nhất là sự chi phối của báo chí. Do đó, người muốn tìm hiểu cá cược bóng đá online có vi phạm pháp luật không sẽ có nhiều khó khăn để tìm đúng thông tin.

Nếu bạn đang muốn chơi cá cược trực tuyến ở Việt Nam, thắc mắc liệu cá độ trên mạng có bị bắt không. Hoặc bạn muốn biết cách chơi cá cược sao cho an toàn, bảo mật danh tính ở Việt Nam thì hãy tham khảo chi tiết nội dung này nhé.

Cá cược bóng đá tại Việt Nam có phạm pháp không?
Cá cược bóng đá tại Việt Nam có phạm pháp không? 

Cá cược bóng đá qua mạng có bị bắt không?

Sẽ có rất nhiều người chơi đều có thắc mắc về vấn đề này. Và nếu tìm kiếm sẽ thấy đại đa số các bài, website dẫn các điều luật về vi phạm cá độ bất hợp pháp. Trước hết, mình muốn các bạn nhớ điều này, ở Việt Nam vẫn chưa có văn bản pháp luật quy định cá cược hợp pháp. Do đó, nếu tham gia bất kỳ hình thức cá cược bóng đá nào cũng sẽ bị quy là phạm luật. Mức phạt sẽ căn cứ theo quy mô, số tiền cá cược mà người chơi tham gia. Tuy nhiên, cá cược bóng đá bị bắt là do tham gia đường dây cá độ bất hợp pháp, hoạt động trong phạm vi lãnh thổ Việt Nam. Nó sẽ khác với các hình thức chơi có thưởng ở siêu thị, casino có quản lý là hợp pháp nhé các bạn.

Khoản 1 điều 248 Bộ luật hình sự quy định về tội Đánh bạc nêu rõ: Người nào đánh bạc dưới bất kỳ hình thức nào được thua bằng tiền hay hiện vật có giá trị….. Tại Nghị quyết 01/2010/NQ-HĐTP ngày 22/10/2010 của Hội đồng Thẩm phán TANDTC hướng dẫn áp dụng một số quy định tại Điều 248 và Điều 249 của BLHS có nêu: “Đánh bạc trái phép” là hành vi đánh bạc được thực hiện dưới bất kỳ hình thức nào với mục đích được thua bằng tiền hay hiện vật mà không được cơ quan nhà nước có thẩm quyền cho phép. Hoặc được cơ quan nhà nước có thẩm quyền cho phép nhưng thực hiện không đúng với quy định trong giấy phép được cấp.

Chơi cá cược tại các quầy casino sẽ không vi phạm pháp luật
Chơi cá cược tại các quầy casino sẽ không vi phạm pháp luật

Nếu chú ý, bạn sẽ thấy ngay luật sẽ quy định người chơi trái phép, vậy trái phép khi nào, xin thưa đó là các đường dây cá độ trả sau, chơi qua thầu bóng hay gọi là đường dây cá cược. Đã ở Việt Nam chưa có cho phép cá cược thì tham gia trong lãnh thổ Việt Nam tức là phạm pháp rồi. Thường chơi hình thức trả sau này rất nhiều rủi ro, không chỉ là phạm luật mà còn lo sợ chủ bóng quỵt tiền, chung chi không đều thì rất là nguy hiểm.

Trên đây là những thông tin về luật đánh bạc tại Việt Nam, bạn hãy tham gia cá cược tại các trung tâm casino được nhà nước cho phép hoạt động nhé.

Trả lời

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *

Chát CSKH KUBET

DMCA.com Protection Status